Hà Nội: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi hoatrangnhung, 24/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoatrangnhung

hoatrangnhung Bắt đầu nổi tiếng

SAU MỘT THỜI GIAN THAM KHẢO THỊ TRƯỜNG, ĐA SỐ CÁC MẸ THÍCH DÙNG DẦU OLIU SIÊU NGUYÊN CHẤT HƠN CẢ: CHO BÉ ĂN DẶM, TẨY TRANG, DƯỠNG DA, CHỐNG NẮNG, V...V...

CÁC BẠN THAM KHẢO TÁC DỤNG CỦA DẦU OLIU
    http://www.lamchame.com/forum/entry.php?3962-dầu-oliu-vị-thuốc-từ-thiên-nhiên

http://www.lamchame.com/forum/entry.php?4041-Dầu-oliu-nguyên-chất-nhập-trực-tiếp-từ-hylap

Các bạn lưu ý: Ngoài thị trường có rất nhiều sản phẩm dầu oliu hay chiết suất nhưng đây là sản phẩm dầu oliu nguyên chất được nhập trực tiếp từ Hy Lạp.
    Mình bán đúng giá công ty, chỉ ăn phần trăm (rất ít thôi) vì mình cũng chỉ muốn giới thiệu cho mọi người sản phẩm vì sức khỏe thôi nha (nói thật đấy không phải là quảng cáo đâu nhé)

Rất mong được các bạn ủng hộ

1. OLYMPIAS CÔ ĐẶC SIÊU NGUYÊN CHẤT 250 ml - GIÁ 85K

2.OLYMPIAS CÔ ĐẶC SIÊU NGUYÊN CHẤT 500 ml - giá 179K

ĐC: 92 THANH NHÀN - HBT - HÀ NỘI; ĐT: 09 777 485 71- 01674444 53

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoatrangnhung
    Sửa lần cuối: 3/7/2011
  2. hoatrangnhung

Ðề: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Dầu Oliu- sự hoàn hảo thuần khiết từ thiên nhiên được thưởng thức từ thời cổ đại

Dầu Oliu là một chủ đề rất nhạy cảm và nhiều ý kiến khác nhau từ các loại dầu khác nhau khiến người tiêu dùng khó có thể biết từ những thông tin trên mạng hoặc các phương tiện truyền thông khác. Hy vọng đem đến cho người tiêu dùng những đánh giá đúng đắn nhất về vấn đề này, một cách khách quan nhất.
    Một trong những ví dụ điển hình là dầu Oliu được có trong thực đơn Địa Trung Hải, một thực đơn tuyệt vời trong các thực đơn dinh dưỡng lành mạnh trên thế giới. Ngoài ra, dầu Oliu còn có cả lịch sử lâu đời. Những bằng chứng khảo cổ đã tìm thấy Oliu có từ 14,000 năm

Dầu oliu là loại dầu có nhiều công dụng và được áp dụng theo nhiều cách trong ẩm thực và cho mục đích y học. Tuy nhiên dầu Oliu cũng phức tạp giống như rượu vang. Chúng có thể được trồng ở nhiều nơi trên thế giới, nhiệt độ, chất đất là những yếu tố lớn ảnh hưởng đến chất lượng của dầu, cũng giống như rượu vang, mùi vị, hương thơm, màu sắc cũng khác khi trồng ở các vùng khác nhau

Do vậy vào năm 1959 Hội đồng dầu Oliu quốc tế được thành lập nhằm đánh giá thị trường dầu Oliu toàn thế giới. Để đảm bảo chất lượng chuẩn, ổn định về giá cả và thúc đẩy thị trường dầu oliu trên thế giới. Đây là tổ chức đảm bảo đánh giá các loại dầu Oliu khác nhau theo quy chuẩn đặc thù và chặt chẽ được hội đồng đề ra. Do vậy người dùng dầu Oliu thực sự am hiểu sẽ tìm kiếm ICO ( hoặc IOOC- Hội đồng dầu Oliu quốc tế) dán trên nhãn

Dầu Oliu là loại dầu được lấy thẳng từ việc ép quả Oliu. Dầu siêu nguyên chất, dầu nguyên chất là loại dầu không biến đổi tính chất hóa học . Loại dầu này được sản xuất một cách đơn giản qua quá trình rửa- loại- ép và lọc (trước đây được ép bằng cối đá, còn ngày nay được làm bằng máy)
    Các loại / cấp độ các loại dầu Oliu

1. Dầu siêu nguyên chất EXTRA VIRGIN cho đến nay là loại dầu tốt nhất. Nó không chứa chất bảo quản, chất tẩy như những loại dầu khác. Thực tế , theo hiệp hội dầu Oliu quốc tế (IOOC), dầu oliu được mang mác ‘siêu nguyên chất’ không được phép chứa bất kỳ một loại dầu lọc lại nào. Chất axit của dầu( axít không béo) không được phép vượt quá 0.8% trên 100 gram. Dầu siêu nguyên chất là loại dầu tinh túy và có vị ngon nhất trong các loại dầu Oliu và là loại có tỉ lệ chất chống oxy hóa cao nhất.
    khái niêm: Ép nguội đầu tiên’ có nghĩa chính xác là dầu thu được từ lần ép trái oliu đầu tiên. Quan trong không kém là ‘Nguội’ của mô tả việc ép này, không được vượt quá 27oC ( 80oF) trong quá trình ép dầu vì điều này có thể làm thay đổi các chất hóa học của dầu . Do vậy “Extra Virgin, First Cold Pressed” olive oil là loại dầu tốt nhất bạn nên mua. Và dĩ nhiên nó cũng là loại đắt nhất. Tuy vậy nó cũng là loại dầu mà chúng tôi khuyên bạn nên dùng cho dù giá cả có đắt đỏ hơn : tiền nào của nấy
    Nhiều thứ bạn có thể bỏ qua nhưng đừng bỏ qua việc mua dầu Oliu. Nếu bạn bỏ qua có nghĩa là bạn đã mất đi những lợi ích cho cả khẩu vị và sức khỏe của bạn.

2. Xếp thứ hai trong các loại dầu Oliu là “ nguyên chất- "Virgin". Dầu nguyên chất Virgin thu được từ lần ép nguội đầu tiên nhưng chứa nhiều axít hơn: 2%/ 100gram. Virgin oils là loại ít mùi hơn và không nhẹ như dầu siêu nguyên chất Extra Virgin oils.
    Người Mỹ cũng như các nước không được biết đến dầu Oliu có thể bị lừa bởi những chiêu tiếp thị. Một ví dụ là khi mua dầu có nhãn đề ’ 100% dầu oliu thuần – PURE Olive Oil’ . Nghe cũng tuyệt phải không? Nhầm hoàn toàn! Khi mà từ “ PURE- Thuần khiết là cách phân loại dầu oliu mà thôi.

3/ Dầu Oliu thuần khiết- PURE Olive oil chất lượng thấp hơn dầu siêu nguyên chất- Extra Virgin và Virgin và được trộn với dầu ép lại. Khái niệm : lọc lại- refined’ có nghĩa là dầu đã bị biến đổi về tính chất hóa học. Dầu Oliu thuần khiết- PURE olive oil có ít mùi vị và không thích hợp với các món salad hoặc trộn. Loại dầu này thích hợp với nhiệt độ cao.
    4/ LIGHT- dầu nhẹ thường bị lẫn là loại dầu thành phần chất béo và calory thấp. Thực tế là tất cả các loại dầu oliu đều đạt 125 calory / thìa canh. Dầu NHẸ- LIGHT/ LITE không hề nhẹ hơn về mùi vị, màu sắc so với dầu siêu nguyên chất- EXTRA VIRGIN , nguyên chất hay thuần khiết . Nó không liên quan nhiều mà đơn giản chỉ là lọc lại nhiều lần , trong một số trường hợp còn được trộn thêm các loại dầu rau khác
    Danh mục những ích lợi từ dầu Oliu cho sức khỏe

Dầu Oliu không có Cholestrol, nó gồm những chất béo đơn làm giảm LDL ( chất béo xấu) và gia tăng HDL (chất béo tốt) rất tốt cho tim và giảm thiểu huyết áp cao. Nó gồm các chất vitamin A,D,K và E rất tốt cho da, tóc và lành vết thương. Nó cũng gia tăng khả năng chống nhiều loại ung thư. Dầu Oliu rất nổi tiếng, đặc biệt là ở Hy Lạp được coi như một loại thuốc chống viêm hiệu quả. Nó cũng làm giảm axít ngược. Nếu bạn lo lắng về lượng đường ăn vào hàng ngày, bạn sẽ rất mừng khi dầu Oliu cũng giúp kiểm soát lượng đường trong máu,vô cùng tốt cho trẻ nhỏ bắt đầu từ tuổi ăn dặm.
    Extra Virgin Olive Oil- dầu Oliu siêu nguyên chất nhận được đánh giá cao khắp mọi nơi trên thế giới và là sự lựa chọn hàng đầu của các chuyên gia ẩm thực, các đầu bếp tên tuổi khắp thể giới. Do nó chỉ có rất ít axít, dầu Oliu rất an toàn cho việc nấu nướng ở nhiệt độ cao. Khi nướng bánh, nếu bạn có thể không muốn có mùi của Oliu, hãy dùng dầu nguyên chất- Virgin. Khi trộn dầu salad, hãy dùng Extra Virgin. Khi quấy bột , nấu cháo cho trẻ, hãy dùng dầu siêu nguyên chất extra virgin, còn khi rán, chiên ở nhiệt độ cao, hãy dùng loại dầu rán PURE , POMACE hoặc Cooking Olive Oil.
    Dầu Oliu siêu nguyên chất sẽ rất tuỵệt vời khi ăn bánh mỳ nhúng đẫm với dầu và phoma
    Theo nguồn http://www.candidity.org/olive_oil.htm

[/COLOR][/SIZE]

3. viphonghe09

viphonghe09 Thành viên mới

Chào mẹ nó, mình có thể dùng sản phẩm này cho em bé 2 tuổi của mình đấy nhỉ. Mọi khi mình cũng thường mua, nhưng chỉ mua chai nhỏ thôi, kể ra có chai nhỏ ít tiền các mẹ thích hơn mẹ nó ạ. Up phụ cho mẹ nó đắt hàng nha. Nhà mình gần nhà bạn, hôm nào rảnh ghé qua xem hàng và mua luôn.

hoatrangnhung thích bài này.
  4. hoatrangnhung

Bạn đọc tham khảo thêm các tác dụng của dầu oliu, rất tốt đó bạn. Có thể dùng để làm đẹp mà k sợ tác dụng phụ. Hôm nào qua nhà xem hàng nhé, có chai nhỏ 40 ml đấy

5. hoatrangnhung

Bạn chú ý nhé , ngoài thị trường có rất nhiều sản phẩm dầu oliu, nhưng đây là dầu oliu nguyên chất không pha chế rất tốt đó nha

6. viphonghe09

viphonghe09 Thành viên mới

Okie, mình chắc bạn là giáo viên thì làm ăn cũng rất có uy tín, cuối tuần ghé nhà mẹ nó đấy. Chắc chắn mà.

7. hoatrangnhung

Rất cảm ơn vì bạn tin tưởng vào các cô giáo. Nói thật thời gian cũng bận lắm nhưng cũng tham gia diễn đàn cho vui và giúp các cháu trong nhà có công ăn việc làm thôi. Chứ hoa hồng có được bao nhiêu đâu
    Bạn có thể tham khảo trên web hanilo.com.vn.

8. hoatrangnhung

Xin lỗi đánh máy nhầm web hanoli.com.vn
    Nếu bạn thực sự muốn mua thì nhanh chân vì từ 1.5 trở đi sẽ tăng giá. Bạn có thể tham khảo giá trên Web nhé. Hàng đảm bảo chất lượng !!!!!!!!!!

9. Ðề: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Dầu này sử dụng cho trẻ em thì chắc tốt mẹ nhỉ.

10. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên rất tích cực

Bạn ơi bạn có ship hàng không? pm cho tớ nhé!

11. hoatrangnhung

nếu bạn qua nhà thì tốt vì chai dầu rẻ mà hoa hồng thi thì k cao đâu? nhà bạn ở đâu, bạn mua loại nào nếu tiện tôi sẽ mang qua cho. tks bạn nhé

12. Ðề: Dầu oliu - vị thuốc từ thiên nhiên

Oánh dấu. Bao giờ có em bé thì sẽ mua. :D

13. MamPi

MamPi Thành viên tích cực

Rất muốn ủng hộ cô giáo, nhưng nhà bạn xa nhà mình quá. Để xem 1/5 sang nhà mẹ mình có ghé qua nhà bạn được không? Hy vọng là 1/5 vẫn chưa tăng giá :)

14. hoatrangnhung

:D dầu ôliu còn dùng để chăm sóc sắc đẹp và là thực phẩm rất tốt cho sức khỏe nữa.bạn cứ thử sử dụng xem:))

15. lanbaby

lanbaby VNXK cho mẹ, bé 8-14t

chị cho em order 1 chai dầu cô đặc 40ml ý. chị có ship ko ạ?
    spam: chị là giáo viên Trưng vương cấp 2 hay cấp 1 thế ạ :d

16. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Chị mình dạy cùng trường với cô giáo nhập loại dầu này về và mình từng ăn ủng hộ vài chai. Mình thì thực bất chi kỳ vị, không phân biệt được dầu ngon với không ngon nhiều lắm. Chiên xào, rán nấu lên ăn thấy giống nhau tất. Nhưng chai dạng cô đặc thì mình ăn sống thấy thơm ngon, dễ ăn. Chị mình còn dùng để ngậm mỗi khi rát họng và thấy rất dễ chịu. Mùa đông vừa rồi, mình vẫn pha loại dầu cô đặc với tinh dầu để thoa cho da tay và chân đỡ khô. Mình thấy cách này rẻ tiền mà rất hiệu quả. Dầu ngấm nhanh chứ không hề gây nhờn, đỡ tốn kém hơn rất nhiều việc mua kem dưỡng thể. Biết kết hợp với tinh dầu một chút là đã có một sản phẩm chăm sóc da cực kỳ ok lại lành tính. Dùng trên da mặt thì với mình là hơi nhờn một chút nên sau vài bữa dùng thì mình lại quay về dùng kem dưỡng da mặt cũ, còn với dưỡng thể thì mình thấy ổn. Vô tình đọc được topic này, up ủng hộ bạn chủ top và chúc bạn chủ top đắt hàng nhé.

17. hoatrangnhung

nhà bạn có xa k/ qua nhà xem hàng thì tốt

18. hoatrangnhung

THCS em ạ. nhà em ở đâu có xa không kể ra cũng hơi ngại vì chai 40ml có giá 29K thôi, tip 30K nhé

19. hoatrangnhung

cảm ơn bạn, nếu đến ngày 1.5 vẫn còn sf cũ thì cam kết k tăng giá, còn nếu phải nhập hàng mới thì chịu phải đảm bảo yêu cầu của cty thôi

20. phuongttt

phuongttt

Mình mún dùng dầu để tẩy trang, dùng loại nào mẹ nó ới???

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.